Siro Socola Lỏng Trendy
185.000 VND
Gọi ngay 0987951623 để được tư vấn tốt nhất!
Mô tả
THÔNG TIN CHI TIẾT
| Tên sản phẩm: | Siro Socola Lỏng Trendy |
| Thông tin về tổ chức, cá nhân tự công bố sản phẩm: | Thương hiệu: TRENDY.
– Sản phẩm thuộc nhóm sốt/siro socola dạng lỏng dùng trong pha chế và làm bánh. |
| Thành phần: | Thành phần chính thường gồm đường, nước, bột ca cao hoặc thành phần cacao, siro glucose, chất ổn định, chất làm dày, hương socola, chất bảo quản và màu caramel theo công thức của nhà sản xuất. |
| Thời hạn sử dụng: | Ngày sản xuất và hạn sử dụng xem ngày/tháng/năm được in trên bao bì sản phẩm. Hiện chưa đủ căn cứ từ hồ sơ tự công bố để xác nhận chính xác số tháng sử dụng. |
| Quy cách đóng gói và chất liệu bao bì: | Quy cách đóng gói: theo dung tích/khối lượng tịnh ghi trên bao bì sản phẩm.
Sản phẩm thường được đóng trong chai nhựa hoặc túi chuyên dụng dùng cho thực phẩm, có nắp kín, phù hợp với sốt/siro socola dạng lỏng. |
| Tên và địa chỉ cơ sở sản xuất sản phẩm: | Thương hiệu: TRENDY. |
| Bảo quản: | Bảo quản nơi khô ráo, sạch sẽ, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp và nguồn nhiệt cao. Đóng kín nắp sau mỗi lần sử dụng. Sau khi mở bao bì nên bảo quản theo hướng dẫn của nhà sản xuất. |
| Thông tin, cảnh báo: | Dùng làm nguyên liệu pha chế socola nóng/lạnh, mocha, latte, cà phê, trà sữa, đá xay, milkshake, đồng thời dùng làm topping bánh, kem, waffle, pancake và các món tráng miệng. Không sử dụng sản phẩm khi hết hạn, bao bì bị phồng, rò rỉ hoặc sản phẩm có màu, mùi vị bất thường. |
Siro Socola Lỏng Trendy – Sốt chocolate tạo vỏ giòn cho trà sữa và kem
Siro Socola Lỏng Trendy hay Sốt Socola Lỏng Trendy là nguyên liệu chocolate dạng lỏng chuyên dùng trong pha chế và trang trí món tráng miệng. Điểm nổi bật của sản phẩm là khả năng tạo lớp chocolate đông và giòn khi gặp lạnh, rất phù hợp để viền thành ly trà sữa, phủ kem, trang trí đá xay hoặc tạo lớp chocolate giòn cho dessert.
Sản phẩm thuộc thương hiệu Trendy, được sản xuất tại Việt Nam. Quy cách phổ biến trên thị trường là 1KG/chai; ngoài ra có một số phiên bản được phân phối với quy cách khoảng 1.25KG/chai, vì vậy khi nhập hàng nên kiểm tra trực tiếp khối lượng tịnh trên bao bì thực tế.
Thông tin chi tiết sản phẩm Siro Socola Lỏng Trendy
Tên sản phẩm: Siro Socola Lỏng Trendy
Tên thường gặp: Sốt Socola Lỏng Trendy, Chocolate Sauce Trendy, Socola Giòn Trendy, Sốt Chocolate Tạo Vỏ Giòn
Thương hiệu: Trendy
Dòng sản phẩm: Sốt chocolate / nguyên liệu tạo lớp chocolate giòn dùng trong pha chế và dessert
Quy cách phổ biến: 1KG/chai
Quy cách khác trên thị trường: Khoảng 1.25KG/chai tùy phiên bản và thời điểm phân phối
Bao bì: Chai nhựa chuyên dụng cho thực phẩm, thuận tiện rót trực tiếp lên thành ly, kem hoặc món tráng miệng
Thành phần: Chưa xác minh được đầy đủ bảng thành phần chính thức của đúng SKU hiện hành từ nguồn công khai đủ rõ. Khi sử dụng cho hồ sơ pháp lý nên ưu tiên thành phần trên nhãn của đúng lô hàng thực tế.
Đặc tính nổi bật: Chocolate ở trạng thái lỏng ở điều kiện sử dụng phù hợp nhưng có thể đông lại thành lớp giòn khi tiếp xúc với đồ uống hoặc món ăn lạnh.
Thời hạn sử dụng: Chưa xác minh được thời hạn sử dụng chính xác của đúng phiên bản đang kinh doanh. Ngày sản xuất và hạn sử dụng nên xem trực tiếp trên bao bì.
Xuất xứ: Việt Nam
Nhà sản xuất tham khảo: Công ty TNHH TMSX Fancy Foods
Địa chỉ sản xuất: Chưa xác minh được địa chỉ nhà máy cụ thể của đúng lô sản phẩm. Khi cần dùng cho hồ sơ pháp lý nên đối chiếu nhãn sản phẩm hoặc giấy tự công bố.
Số tự công bố sản phẩm: Chưa xác minh được số tự công bố hiện hành riêng của Siro Socola Lỏng Trendy.
Hương vị: Chocolate ngọt đậm, thơm cacao và phù hợp với các món nền sữa, trà sữa, cà phê hoặc kem.
Kết cấu: Dạng sốt chocolate lỏng, dễ rót và bám vào thành ly; khi làm lạnh có khả năng đông thành lớp chocolate giòn.
Màu sắc: Nâu chocolate đậm.
Ứng dụng: Viền ly trà sữa, phủ kem, trang trí đá xay, tạo vỏ chocolate giòn, dùng với bánh, dessert và nhiều món pha chế.
Phù hợp sử dụng: Quán trà sữa, cafe, dessert shop, tiệm kem, nhà hàng, khách sạn và quầy take away.
Gợi ý kết hợp: Trà sữa truyền thống, bạc hà, cacao, chocolate, cà phê, matcha, dâu, chuối, kem vanilla, sữa tươi hoặc whipping cream.
Bảo quản: Bảo quản nơi sạch sẽ, khô ráo, thoáng mát, không có mùi lạ, tránh ánh nắng trực tiếp, độ ẩm cao và thay đổi nhiệt độ đột ngột. Đậy kín nắp sau khi sử dụng.
Vì sao Siro Socola Lỏng Trendy được ưa chuộng?
Tạo lớp chocolate giòn khi lạnh: Đây là điểm nổi bật nhất của sản phẩm, giúp tạo hiệu ứng giòn thú vị khi uống hoặc ăn.
Dễ tạo viền ly đẹp mắt: Chocolate có thể bám quanh thành ly, giúp trà sữa hoặc đá xay có hình thức nổi bật hơn.
Hợp với trà sữa: Có thể sử dụng cùng trà sữa truyền thống, trà sữa chocolate, trà sữa bạc hà hoặc nhiều món nền sữa khác.
Phù hợp cho kem và dessert: Dùng phủ lên kem lạnh để tạo lớp vỏ chocolate giòn bên ngoài.
Dễ kết hợp với bạc hà: Chocolate và mint là cặp hương quen thuộc, thích hợp cho trà sữa bạc hà hoặc chocolate mint.
Ứng dụng linh hoạt: Ngoài đồ uống còn có thể dùng cho bánh, kem, waffle và các món tráng miệng.
Dễ kiểm soát định lượng: Có thể cân theo gram để chuẩn hóa lượng chocolate sử dụng cho từng ly.
Cách sử dụng Siro Socola Lỏng Trendy
Định lượng viền ly tham khảo
- Khoảng 25–30g Siro Socola Lỏng Trendy/ly
- Rót hoặc xoay sốt quanh thành cốc
- Cho ly vào ngăn mát khoảng 1–2 phút để chocolate đông lại
- Sau đó cho trà sữa hoặc đồ uống lạnh vào ly
Lượng sử dụng có thể điều chỉnh tùy kích thước ly và độ dày lớp chocolate mong muốn.
Gợi ý ứng dụng cơ bản
- Viền ly trà sữa
- Làm trà sữa chocolate giòn
- Pha trà sữa bạc hà chocolate
- Phủ kem
- Trang trí đá xay
- Làm chocolate shell
- Dùng với waffle
- Dùng với bánh
- Phủ dessert
- Dùng cho các món signature
Gợi ý lên món
Với trà sữa chocolate giòn, viền khoảng 25–30g sốt quanh thành ly rồi làm lạnh 1–2 phút. Sau đó thêm đá và trà sữa. Khi uống, lớp chocolate giòn tạo thêm kết cấu cho món.
Với trà sữa bạc hà chocolate, sử dụng Siro Socola Lỏng Trendy để viền ly, sau đó pha trà sữa với syrup bạc hà. Chocolate đậm và bạc hà the mát tạo hương vị cân bằng.
Với kem chocolate shell, rưới sốt trực tiếp lên kem lạnh. Nhiệt độ thấp giúp chocolate đông lại thành lớp vỏ giòn.
Với đá xay chocolate, có thể dùng sốt để viền ly trước khi cho phần đá xay vào, hoặc rưới lên whipping cream để trang trí.
Với matcha chocolate, viền ly bằng chocolate sau đó cho matcha latte lạnh vào để tạo sự tương phản giữa vị trà xanh và chocolate.
Với dessert, có thể sử dụng trên waffle, bánh, kem hoặc các món lạnh để tạo thêm vị chocolate và lớp giòn.
Thành phẩm
Khi sử dụng đúng cách, thành phẩm có hương chocolate đậm, vị ngọt béo và lớp chocolate giòn thú vị khi gặp lạnh. Hiệu ứng viền ly cũng giúp đồ uống có hình thức nổi bật hơn, đặc biệt phù hợp với các món trà sữa và đá xay.
Siro Socola Lỏng Trendy là lựa chọn phù hợp cho quán muốn tạo các món chocolate shell, trà sữa viền chocolate hoặc dessert có lớp phủ giòn mà không cần tự temper chocolate tại quầy.
Mua Siro Socola Lỏng Trendy ở đâu?
Tại TRUNG TÂM AN THỊNH – KENBAR, khách hàng có thể tìm mua Siro Socola Lỏng Trendy cùng nhiều dòng nguyên liệu Trendy như bột chocolate, bột matcha, bột kem sữa, bột kem trứng, syrup, trân châu và nhiều nguyên liệu pha chế khác.
KENBAR cung cấp thêm trà nền, cacao, chocolate, cà phê, matcha, bột frappe, kem béo, whipping cream, sữa tươi, pudding, trân châu, topping và nguyên liệu dành cho quán cafe, trà sữa và dessert shop.
Khi mua tại KENBAR, bạn có thể nhận được:
- Tư vấn cách sử dụng chocolate lỏng tạo vỏ giòn
- Hỗ trợ gợi ý món trà sữa chocolate giòn
- Tư vấn kết hợp chocolate với bạc hà, matcha và cà phê
- Hỗ trợ định lượng để chuẩn hóa công thức và kiểm soát cost
- Hỗ trợ bán sỉ và bán lẻ
- Hỗ trợ xuất hóa đơn VAT đầy đủ
Liên hệ ngay tại:
TRUNG TÂM AN THỊNH – KENBAR
Nhà cung cấp nguyên liệu pha chế giá sỉ TP.HCM
Nhà sản xuất: Công ty TNHH TMSX Fancy Foods
Địa chỉ cửa hàng: 331 Trần Xuân Soạn, Phường Tân Hưng, Hồ Chí Minh
Thứ 2 – Thứ 7 | Sáng: 8h – 12h | Chiều: 13h30 – 17h30
Website: kenbar.vn
Fanpage: An Thịnh Kenbar – Nguyên Liệu & Máy Móc Pha Chế







Đánh giá
Clear filtersChưa có đánh giá nào.